PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Thư Viện mẫu điêu khắc 3D JDPaint, ArtCamPro + Tài liệu hướng dẫn!

Trang : [1] 2 3

ScepterSnow
08-07-2012, 12:38 AM
Em giới thiệu cùng các bác bộ File 3D JDPaint dùng cho PM JDPaint 5.20 và JDPaint 5.21, dung lượng đến 1.1TB, dung lượng file trung bình 150mb/file, ước tính khoảng 4000 mẫu còn nguyên màu vẽ, cắt ghép file có độ mịn cao. Bộ mẫu 3D JDP này khác biệt hoàn toàn với bộ mẫu bán theo đĩa DVD về dung lượng cũng như độ nét của file. Rất vui khi được giao lưu cùng các bác có sở thích mẫu 3D JDPaint.

1. Bộ mẫu về con người - cảnh vật:

[Only registered and activated users can see links]

2. Bộ mẫu liên quan đến Thần tiên:

3. Bộ mẫu về nhiều loài hoa đẹp:

4. Bộ mẫu tổng hợp Long - Phụng:

5. Bộ mẫu Bát Tiên:

6. Bộ mẫu Sơn - Thủy:

Uploading...

hongthuan
08-07-2012, 01:30 AM
hình chất lượng cao!

hình chất lượng cao!

anh Tuấn cho em hỏi mình muốn tạo hình xem trước thì nhứ thế nào!!!giống mấy cái hình xem trước của anh đó(với một số file jdp)

club11h11
08-07-2012, 01:42 AM
Bác có bức "Tiệc Ly" ko cho em xin giao lưu với bác
QQ Yahoo Skype: club11h11
Thanks bác...:)

ScepterSnow
08-07-2012, 02:34 AM
hình chất lượng cao!

anh Tuấn cho em hỏi mình muốn tạo hình xem trước thì nhứ thế nào!!!giống mấy cái hình xem trước của anh đó(với một số file jdp)

- Bác vào JDP, mở một file JDP ( file phải cùng version với PM nhé), sẽ hiện ra cửa sổ sau, click chuột trỏ vào cái hình có 6 cái ô màu xanh mờ:

- Chọn vào menu tool hình cái dao trổ phần Menu dọc sẽ hiện hình 3D, nhấn tổ hợp phím SHIFT+B, SHIFT+N trên thanh Menu ngang OPTIONS để xem hình ở chế độ màu, hoặc SHIFT+M (click thêm OK bên phải) để xem ở chế độ Gray bitmap, hình bên dưới:

Good Success..!

ScepterSnow
08-07-2012, 02:38 AM
Bác có bức "Tiệc Ly" ko cho em xin giao lưu với bác
QQ Yahoo Skype: club11h11
Thanks bác...:)

Hiii, em nghĩ là bác đang cần bức này phải không à:

Bức họa "Bữa tiệc Ly" này em thấy một số bác trên 4R có đó, em tìm lại xem, có gì em PM lại cho bác.

minh_phuongfbi
08-07-2012, 03:02 AM
cũng hóng hớt chút
[Only registered and activated users can see links] [Only registered and activated users can see links] g[Only registered and activated users can see links] g
cái này em cũng sưu tập được hờ hờ... còn vài cái khác nữa

hochocjdpaint
09-07-2012, 05:29 PM

ScepterSnow
09-07-2012, 05:32 PM

Bức họa "Bữa tiệc Ly" này em thấy một số bác trên 4R có đó, em tìm lại xem, có gì em PM lại cho bác.

Đây là một số mẫu của bác:

Bữa tiệc ly, Đức chúa Jesus cùng các môn đệ:

Đức mẹ Maria:

Đức chúa Jesus cứu thế:

Hii bác, em Post lên giao lưu với các bác thích 3D JDP, có thể em free một vài bộ mẫu cũng được. Bộ mẫu này bên nhà máy CNC là đối tác cung cấp cho bên em, thấy hay nên em share cùng mọi người chứ không có gì to tác đâu ạ. Thanks bác đã quan tâm, hiiii.

nammtcn
09-07-2012, 05:48 PM

ScepterSnow
09-07-2012, 06:52 PM

Vâng, em sẽ PM vào email của bác

ScepterSnow
09-07-2012, 07:00 PM
7. Bộ mẫu cho máy CNC 4 - 5 trục:

hochocjdpaint
09-07-2012, 07:26 PM
Đây là một số mẫu của bác:

Bữa tiệc ly, Đức chúa Jesus cùng các môn đệ:

Đức mẹ Maria:

Đức chúa Jesus cứu thế:

Hii bác, em Post lên giao lưu với các bác thích 3D JDP, có thể em free một vài bộ mẫu cũng được, cái gì em phải bỏ tiền ra mua của người ta tất nhiên khi share em sẽ bán lại rồi, nhưng không phải bán với giá gốc đậu ạ. thanks bác đã quan tâm.

club11h11
09-07-2012, 10:19 PM
Cám ơn các bác.
Có gì PM mail: club11h11
thanks all

ScepterSnow
10-07-2012, 02:06 AM
Cám ơn các bác.
Có gì PM mail: club11h11
thanks all

Đã gửi cái phôi bmp đến email của bác rồi nhé, bác chịu khó ngồi smooth file, chế biến lại theo phong cách của bác rồi khắc.

club11h11
10-07-2012, 03:43 PM
Đã gửi cái phôi bmp đến email của bác rồi nhé, bác chịu khó ngồi smooth file, chế biến lại theo phong cách của bác rồi khắc.

cám ơn bác vì sự nhiệt tình. Tấm đó em cũng có rồi.Em cần tấm gốc cơ chứ như vậy chạy ko được.
Thanks bác

Vũ Thành
10-07-2012, 03:51 PM
bức tiệc ly ngay cả tấm gôc cũng mờ lắm, ko rõ nết đâu, muốn rõ thì bạn đắp thêm và hiệu chỉnh chi tiết lại mới được

kienvt
10-07-2012, 05:05 PM
Mình có hơn 1000gb file jdpaint, file 4 trục giao lưu miễn phí cho các bác, các bác mang ổ cứng qua 490 Trường Chinh mình copy cho.

hochocjdpaint
10-07-2012, 05:38 PM
Cám ơn bác trước tối mai bác có rảnh không e qua chỗ bác được không.490 thuộc quận mấy vậy bác

trahana84
10-07-2012, 06:20 PM
Thấy thiên hạ lùng sục cái bức này em ngồi phục chế chơi chơi một tý ko biết có được không nữa
[Only registered and activated users can see links] li.700x0.jpg

hoctap256
10-07-2012, 07:24 PM
haha 1 khi cao thủ đầu đầy........ chất xám, ra tay thì chưa chắc có cái gì là không thể được cả =)).
Anh ScepterSnow
cho em xin vài bức để em mò gia công 5 trục nhé :D

Vũ Thành
10-07-2012, 08:15 PM
có mấy bác cũng khắc bức này và có đưa mình coi, sao khắc ra nó mờ lắm, ko đẹp cho lắm, bác tranhana84 thử khắc ra coi sao

trahana84
10-07-2012, 08:24 PM
Em mới sửa được 2 người trong đó. đang sửa nốt những người còn lại để hoàn thiện mỗi tội bận quá nên chưa thể xong một sớm một chiều được

writewin
10-07-2012, 08:44 PM
nhìn thấy ham ghê.
chắc xong chuyến này mày mò Jdp

hochocjdpaint
10-07-2012, 09:39 PM

club11h11
10-07-2012, 10:02 PM

Hi bác bức bác gửi em em cám ơn bác nhiệu nhưng nó giống bức em quá mờ lắm ko gia công được. Bác có file gốc không cho em với
cám ơn bác đã giao lưu

Em rất cần nó.Cám ơn bác nhiều nhiều nhé...!
Mà em thấy có mỗi mình em cần àh ko ai cần nữa đầu hì :D

Mình có hơn 1000gb file jdpaint, file 4 trục giao lưu miễn phí cho các bác, các bác mang ổ cứng qua 490 Trường Chinh mình copy cho.
Share em ko bác.Nếu được mai em vác cái ổ cứng tới nhà bác nhè...!

ScepterSnow
10-07-2012, 11:58 PM
Hôm trước đọc bài viết của bác gì nói em thấy câu: Thật đáng đồng tiền bát gạo khi sử dụng hàng khuyến mãi, đúng là ấn tượng thật. Em cũng đang còn bộ mẫu đĩa DVD JDP mua năm trước ở China, không dám post lên share vì sợ bị ném đá là mẫu nhòe, mẫu giởm, em đang định vứt nó vào cái sọt cho đỡ chật nhà. Cái thằng China đúng là hiểm thật, nó bán máy CNC cho dân VN mình, phần mềm điều khiển cũng phải mua, phần mềm làm thiết kế cũng phải China bán mới dùng đẹp, nhưng nghĩ lại cũng thấy có lý của nó. Nó sòng phẳng, làm ăn có uy tín và không muốn dây dưa nợ nần gì hết, em nghĩ thế có sai không nhỉ.

trahana84
11-07-2012, 12:16 PM
Hôm trước đọc bài viết của bác gì nói em thấy câu: Thật đáng đồng tiền bát gạo khi sử dụng hàng khuyến mãi, đúng là ấn tượng thật. Em cũng đang còn bộ mẫu đĩa DVD JDP mua năm trước ở China, không dám post lên share vì sợ bị ném đá là mẫu nhòe, mẫu giởm, em đang định vứt nó vào cái sọt cho đỡ chật nhà. Cái thằng China đúng là hiểm thật, nó bán máy CNC cho dân VN mình, phần mềm điều khiển cũng phải mua, phần mềm làm thiết kế cũng phải China bán mới dùng đẹp, nhưng nghĩ lại cũng thấy có lý của nó. Nó sòng phẳng, làm ăn có uy tín và không muốn dây dưa nợ nần gì hết, em nghĩ thế có sai không nhỉ.
Bác nói rất chí lý
Mẫu có 5 bảy loại mẫu, có laoij dùng được có loại không. Người ta vẫn bảo tiền nào của đó, hàng free mà bằng hàng mất tiền thì thiên hạ chỉ nhăm nhăm hàng free thôi.
Cũng giống cái bức thiên chúa tiệc ly đó mình thấy ai hầu như cũng có nhưng chỉ là cái bản rất mờ. Em đang chỉnh sửa lại cho nét nhưng mà nó khác gì vẽ lại hoàn toàn đâu

Vũ Thành
11-07-2012, 01:03 PM
chỉnh sữa nó còn mệt và mất hứng thú hơn là vẽ lại, thà vẽ lại mình còn có tâm trạng thả hồn vào sản phẩm không chừng lại đẹp hơn đó

kienvt
11-07-2012, 01:38 PM
Thằng china nó nghĩ cái máy CNC đơn giản hơn dân mình chỉ như chén chè điếu thuốc thôi chả có gì là ghê gớm cả, thực ra phần mềm điều khiển, file Jdpain, kể cả phần mềm Jdpain là nó cho không thôi nó bán chẳng qua là cái công nó copy, cái ổ đĩa nó phải mua, cái phôi dog jdpaint nó cũng phải mua, nếu có đem ổ cứng qua nó cũng copy không cho mình thôi. Bảo hành của trung quốc thì cũng rất tốt còn về đến VN mình chủ yếu là do dân mình chuối. Máy nó bảo hành 1 năm là 1 năm không có kiểu 1 năm nói là 3 năm đồ nọ nói là đồ kia như vẫn thấy ở mấy công ty ở nhà mình.

trahana84
11-07-2012, 02:34 PM
Bác nghĩ thế hơi sai về nó rồi bác. Bác biết một JDpaint bản quyền nó bao nhiêu tiền không vậy? Không dưới 1000USD đâu bác ạ. Hàng VN mình đang sài phần lớn là hàng fake. nghĩa là hàng bọn tàu ăn cắp của chính hãng đó bác nên lợi nhuận nó rất cao nó có free cho ít mẫu cũng không thấm gì với lợi nhuận nó moi từ trong túi dân mình ra đâu.
Kể cả phần mềm điều khiển NC cũng là hàng giả hàng nhái là phần lớn.
Dựng máy CNC của VN cũng như vậy thôi. Mang tiếng là máy CNC việt nam mình dựng nhưng các bác thử thống kê xem các chi tiết trên đó có bao nhiêu cái linh kiện là không phải của Trung Quốc. Mỹ
Các bác không tin cứ ra địa chỉ này mà hỏi [Only registered and activated users can see links]

club11h11
11-07-2012, 03:10 PM
Bác nghĩ thế hơi sai về nó rồi bác. Bác biết một JDpaint bản quyền nó bao nhiêu tiền không vậy? Không dưới 1000USD đâu bác ạ. Hàng VN mình đang sài phần lớn là hàng fake. nghĩa là hàng bọn tàu ăn cắp của chính hãng đó bác nên lợi nhuận nó rất cao nó có free cho ít mẫu cũng không thấm gì với lợi nhuận nó moi từ trong túi dân mình ra đâu.
Kể cả phần mềm điều khiển NC cũng là hàng giả hàng nhái là phần lớn.
Dựng máy CNC của VN cũng như vậy thôi. Mang tiếng là máy CNC việt nam mình dựng nhưng các bác thử thống kê xem các chi tiết trên đó có bao nhiêu cái linh kiện là không phải của Trung Quốc. Mỹ
Các bác không tin cứ ra địa chỉ này mà hỏi [Only registered and activated users can see links]
Bác Nói rất đúng, em đang dùng JD bản chính hãng em mua giá 1000USD luôn đó. Em mua 4 máy JD mà nó có cho free đâu. Mua thêm 4 cái mất 4000USD luôn. Nhưng các cao thủ đã test thua hàng face các bác...:(

kienvt
11-07-2012, 04:00 PM
Thực ra những chuyện như thế ai chả biết nhưng mà cả thị trường dùng đồ face để cạnh tranh được về giá ta cũng dùng face luôn.chỉ ghét những kẻ dùng đồ face mà vẫn lên mặt này nọ thôi.

ScepterSnow
11-07-2012, 09:08 PM
Mèo tha miếng thịt xôn xao
Hùm tha con lợn thì nào thấy chi!

Cách đây khoảng hơn 10 năm, China nó "FAKE = làm nhái" cái xe máy Dream, rồi xe Wave alpha bán sang VN, dân mình lúc đó chưa đủ tiền mua xe máy của các hãng nỗi tiếng nên thời điểm đó mua được cái xe máy giá bình dân là quý lắm rồi, hơn nữa giá xe máy China lại rẻ hơn rất nhiều so với các hãng xe máy khác. Sau này dùng được thời gian thấy chán xe máy China sx, dân mình lại quay về mua xe hãng, không phải vì chất lượng xe quá kém bởi thị trường cạnh tranh của các hãng xe máy rất lớn, thu nhập của người dân mình đã cao, dẫn đến nhu cầu sinh hoạt sẽ kéo theo. Và thế là xe máy China lại rủ nhau về nước.
Nghĩ lại mới thấy China nó "biết cách làm ăn", mặc dù nó làm hàng nhái đầy ra đấy, nhưng mình vẫn phải cám ơn nó vì nó biết cách khai thác vào "số đa" nhu cầu người dân, nó quan hệ bình đẳng, nó không có lừa gạt.
Cách "làm ăn" của China thì ai cũng đều hiểu, nhưng vẫn không thể bỏ qua China được, vẫn bị cuốn theo dù biết được "hậu quả", chỉ vì "tiên có khồng"!. Ví như bên Đồng Kỵ - Bắc Ninh, China nó bán máy CNC sang cho dân VN mình, giá máy CNC rẻ hơn nhiều so với máy hãng KINGCUTX...,KOREA,ITALY.., dân mình mua máy về dùng thấy hiệu quả kinh tế cao, sx hàng đến đâu China mua hết đến đó, ai chẳng thích, chẳng đua nhau mua máy CNC về làm. Dù biết rằng ngoài mục đích bán máy sản xuất, China nó không từ thủ đoạn "vơ vét" tài nguyên ở VN một cách hợp lý, nhưng vì "hoàn cảnh" mà người VN mình vẫn phải bắt tay làm việc với nó, thậm chí United St vẫn dùng hàng của China.
Người ta phân tích không phải ở VN mình không có nhân tài như Trung Quốc hay thế giới, mà do ở VN có nhiều lý do không thể sánh kịp được. Nền công nghệ ở VN mình chủ yếu là đón đầu về hướng tiêu dùng chứ chưa có nhiều nghiên cứu được thế giới biết đến........... Tóm lại một điều là dù hàng FAKE hay TRUE thì xã hội lúc nào cũng cần đến, miễn là hàng FAKE phải đáp ứng được nhu cầu chính đáng, không lường gạt xã hội!

ScepterSnow
11-07-2012, 09:55 PM
haha 1 khi cao thủ đầu đầy........ chất xám, ra tay thì chưa chắc có cái gì là không thể được cả =)).
Anh ScepterSnow
cho em xin vài bức để em mò gia công 5 trục nhé :D
Heehe, chú cứ đùa a, a chỉ có một chút mẫu sưu tầm cho máy 4 - 5 trục thôi, chủ yếu là tượng người, chú gửi địa chỉ email đi a share mấy mẫu nghịch chơi.

hoctap256
12-07-2012, 12:19 PM
Các bác đừng nói hàng trung quốc là đểu tất nhé, thử sang tận nơi xem hàng mà người tq dùng trong sinh hoạt thường ngày giá của nó như thế nào ? không kém giá của hàng châu âu là mấy đâu.
Mà nói xa chẳng bằng nói gần : Em hỏi nhanh các bác 1 câu các bác đã thử đi tới các hết các làng nghề ở việt nam chưa ?
Em thì không cần phải đi đâu để xem vì em sống từ nhỏ trong cái làng nghề rồi. Giá nào hàng ấy các bác à. Vấn đề ở đây là các thằng mua hàng rồi chúng nó bán với cái giá nào. Chặt chém hay là ưu đãi, nó thích làm thời vụ hay lâu dài.
Chứ còn trong làng nghề thì mọi người cũng chỉ xác định lấy công làm lãi thôi

Còn chuyện usb fake hay xịn của cái phần mềm jdpaint bé xinh đó cũng là 1 ví dụ.
1 Cái chỉ đáng 25$
1 Cái 1000$
Thậm chí là free luôn
Các bác sử dụng đến đâu mới là vấn đề :
Em nói vuông 1 câu fake các bác cũng chẳng sử dụng được hết chức năng của nó.
Đôi khi có những chức năng bị nhà phát triển phần mềm khóa lại. Các bác lại nói là fake chỉ được như vậy thôi. Mà không biết rằng nó bị khóa lại cứ đổ 1 câu cho hàng fake thế là xong.

Các bác có nhu cầu cao hơn về bản fake đó ?
Đơn giản : giá của fake sẽ tăng lên !

Jdpaint ở việt nam bây giờ đa phần chỉ là sử dụng 2.5D và gia công 3 trục, xuy biến trục X để chạy rulo.

Còn có những bản đặc biệt như thiết kế ra con voi

(cho em mượn tý ) và gia công nó (5 trục xyzab) thì muốn có nó chắc chắn các bác sẽ phải trả 1 cái giá cao hơn bản bình thường rất nhiều.
Hiện tại Jdpaint có 2 chức năng này em cũng đã có trong tay nhưng thực sự để đi tới được kết quả là vẽ ra 1 sản phẩm như con voi nó còn rất nhiều vấn đề.
the end :D.
@ anh ScepterSnow
anh gửi vào email này cho em xin mẫu thiết kế để học
p/s : viết dài quá chẳng nhớ viết j các bác chém nhẹ tay

ScepterSnow
12-07-2012, 01:43 PM
8. Bộ mẫu hoa văn, viền trang trí:

Luyến
12-07-2012, 02:55 PM
bac cho em hoi muon lam cai hinh cong nhu vay tren jdpain thi lam the nao thank.
cai nay em lam bua tu photoshop chuyen sang mong cac bac chi bao

trahana84
12-07-2012, 05:48 PM
Dùng lệnh DEFORM để uốn cong nó

ScepterSnow
12-07-2012, 06:38 PM
To Luyen: Em thấy cái hình photoshop của bác ở trên có cả hệ trục DECAC thế kia thì hoành tráng quá nhỉ. Để uốn cong bức hình 2.5D như thế có 2 -3 cách, em hướng dẫn bác cách đơn giản nhất:

Bước 1: Bác vẽ được cái biên dạng cong thế này:

Bướcc 2: Bác import bức 2.5D vào:

Đặt gần nhau chúng sẽ thế này, ở đây em đánh số 1 (hình 2.5D), số 2( biên dạng cong):

Bước 3: Move hình 1 và hình 2 về Center của nhau:

Bước 4: Vào công cụ Art surface>>>Combine, sau đó nhấp chuột trỏ vào ô bên phải (meshes to be combined), chọn hình 1, cũng như thế, nhấp chuột trỏ vào ô (Base mesh), chọn hình 2, Click chuột trỏ đánh dấu vào các ô theo hình vẽ.

Bước 5: Chọn OK sẽ ra hình uốn theo biên dạng mà bác cần:

Good Success...

VietnamCNC
12-07-2012, 07:14 PM
He He!

Chắc LeVanLuyen muốn khắc cái này lên lưng cái điện thoại di động đây mà!
Ngồi tù gọi chơi!

Cái này bác ấy cắt hình trong artcam rồi đưa vào PS chỉnh sửa nên có cái gốc tọa độ!

hoctap256
12-07-2012, 08:58 PM
ặc !
Bác ấy tên là Luyến cơ mà !
bác vinacnc cứ chêu bác ấy =)).
@ anh Tuấn : bài viết này chưa đủ chi tiết lắm anh à mọi người cũng không thể làm theo được ( đối với ng mới làm quen jdpaint )

phuong786
12-07-2012, 09:24 PM
Thấy thiên hạ lùng sục cái bức này em ngồi phục chế chơi chơi một tý ko biết có được không nữa
[Only registered and activated users can see links] li.700x0.jpg
Bạn trahana cũng kỳ công nhỉ, nhưng phục chế kiểu này thấy sao sao ấy. Đầu Ngô mình Sở, mấy cái cổ thì giống như thiếu muối iốt. Muốn đẹp chắc là phải tốn thêm nhiều thời gian lắm. Mấy cao thủ mà thế này mình thấy nản quá, cắt ghép cho nhanh

trahana84
12-07-2012, 09:40 PM
Dạ em yếu đâu dám ra gió đâu bác, em bảo em nghịch chơi chơi vậy thôi mà. Con mắt thẩm mỹ của em nó hơi bị kém nên tác phẩm cũng yếu kém như người thiếu i ốt thôi mà :D

Luyến
12-07-2012, 09:51 PM
To Luyen: Em thấy cái hình photoshop của bác ở trên có cả hệ trục DECAC thế kia thì hoành tráng quá nhỉ. Để uốn cong bức hình 2.5D như thế có 2 -3 cách, em hướng dẫn bác cách đơn giản nhất:

Bước 1: Bác vẽ được cái biên dạng cong thế này:

Bướcc 2: Bác import bức 2.5D vào:

Đặt gần nhau chúng sẽ thế này, ở đây em đánh số 1 (hình 2.5D), số 2( biên dạng cong):

Bước 3: Move hình 1 và hình 2 về Center của nhau:

Bước 4: Vào công cụ Art surface>>>Combine, sau đó nhấp chuột trỏ vào ô bên phải (meshes to be combined), chọn hình 1, cũng như thế, nhấp chuột trỏ vào ô (Base mesh), chọn hình 2, Click chuột trỏ đánh dấu vào các ô theo hình vẽ.

Bước 5: Chọn OK sẽ ra hình uốn theo biên dạng mà bác cần:

Good Success...

cai do em cat ghep bang photoshop roi add vao artcam de xuat file g-core day ma
cam on bac trahana84 bac sceptersnow de em lam thu tren japain xem trinh do cua em den dau.
to vinacnc em lam cai hinh nay de khac no len cai tua ghe( minh quoc) y tuong cua bac la khac tren dien thoai cung rat hay
em se phay thu xem thank

phuong786
12-07-2012, 10:35 PM
Dạ em yếu đâu dám ra gió đâu bác, em bảo em nghịch chơi chơi vậy thôi mà. Con mắt thẩm mỹ của em nó hơi bị kém nên tác phẩm cũng yếu kém như người thiếu i ốt thôi mà :D
Mình không có ý gì đâu, chỉ thấy sao nói vậy, cảm thấy cái thiết kế bên artcam và jd khó quá nhất là mấy người không có năng khiếu về mỹ thuật như mình. Mạo muội chém chút để mấy cao thủ(trong đó có bạn đó nhé) chắt chiu sản phẩm mình hơn để mấy anh mới vào nghề còn có cảm hứng và kiên trì học hỏi chứ .

hoctap256
12-07-2012, 10:42 PM
Em thì em không biết vẽ nên có lẽ đi ốt cũng ít vì tại học nhiều cũng vẫn chưa thành tài .
Nhưng em thấy bác Phuong786 chê 1 cách nhẹ nhàng mà sâu sắc như vậy chắc bác thuộc diện i ốt nhiều và trên mức được gọi là cao thủ và cũng có con mắt, cái tay đầy đủ độ thẩm mĩ để người khác thám phục.
Thôi khen bác tới đây thôi khen nhiều bác lại....... mắng cho.
Bác thể hiện tài đi ạ !
Thiên hạ nhìn từ bề ngoài vào thì mới chỉ nhìn được cái bao bì, cái bìa cát tông, cái vỏ hộp mấy cái thứ đó dần dần cũng chỉ để bán ve chai.
Nhưng khi ở diễn đàn kỹ thuật người ta nhìn vào nhau bằng con mắt giao lưu học hỏi chia sẻ lẫn nhau và cốt yếu là cái thực lực của 1 ai đó.
Khi nói ra thì phải nghĩ lại mình như thế nào ! như vậy thì mới bền vững được bác ạ.

club11h11
12-07-2012, 11:31 PM
Nhận chia sẻ JD paint bản chính hãng. Bác nào thích thử nghiệm JD Paint với Dog chính hãng cứ PM mình.
======
Học học nữa học mãi

phuong786
12-07-2012, 11:31 PM
Nói như hoctap256 thì người thuộc đẳng cấp thấp không có quyền chê hoặc chém bề trên. HEHE mình thì lại suy nghĩ khác hẳn bạn, trên diễn đàn phải cần có những nhận xét cho dù chưa chính xác hoàn toàn để có thêm những diy cnc mới, file thiết kế mới hoàn thiện hơn, đẹp hơn. Những lời khen, tự huyễn hoặc tâng bốc có thể rất tốt nhưng cũng có thể làm người ta tự mãn dậm chân tại chỗ. Mình chưa bao giờ tự nhận là thiết kế nhưng cũng như người khán giả thấy chưa đẹp thì nói chưa đẹp chứ không thể khen được. Tính mình thẳng không ngại mất lòng. Trên diễn đàn theo mình nói để xây dựng chứ không để tranh cãi, còn bức đó ai nói đẹp thì..........hơi lạ

hoctap256
12-07-2012, 11:42 PM
EM xưa nay cũng có thèm nịnh hót, bám càng ai đâu, hay là kiêng nể bất cứ ai đâu. Chẳng qua "Lời nói chẳng mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau "
Bài trên em chỉ đáp lễ góp ý mấy bài trước của bác thôi có j ko phải bác bỏ quá cho.
Em cũng chỉ góp ý để xây dựng mà thôi.
Còn bức đó ....... đang trong quá trình phục hồi ạ !

phuong786
12-07-2012, 11:59 PM
À thì ra là chỗ thể hiện ngôn ngữ. Chẳng qua thấy bạn ấy đùa là "phục chế" nên mình cũng chơi chữ 1 chút, có lẽ lối đùa của người miền Trung hơi khó chịu 1 chút, có gì sorry bạn trahana nhé(thực lòng đó nghe). Với lại nếu thấy chỗ nào chưa đẹp phải chỉ rõ(đầu và thân hoặc cái cổ to quá) định nói tếu táo cho vui ai dè xúc phạm. 1 lần nữa sorry lần sau uốn con chuột 11 lần.

ScepterSnow
13-07-2012, 12:52 AM
Bức hình Phật Bồ Tát, em đang Smooth lại:">:

ScepterSnow
13-07-2012, 01:16 AM
Bắt được em này trong bộ file 4 trục, em lật cho 2 vòng, mời các bác thưởng thức :)

Đây là phần chân em ý, còn phần giữa bác nào yêu cầu thì em kéo lên nhe :)

trahana84
13-07-2012, 01:29 AM
Em vừa đi uống rượu bây giờ mới về. Thấy vui quá vì mình cũng được mọi người quan tâm . Chỉ có một cái nghịch dại chơi chơi một tý của mình mà mọi người tranh luận sôi nổi quá. Mọi người trao đổi nhưng đừng quá tay lại mất lòng nhau thì em mang tội tổn thọ đi mất. Cảm ơn bác Phương đã góp ý và cảm ơn bạn hoctap256 đã nghĩ tốt cho mình. Mình xin ghi nhận những đóng góp của các bạn để mình mong có thể trở thành một cao thủ như bác Phương mong đợi . Nhưng em thấy khó quá do em không có năng khiếu các bác ạ. Nói thật đam mê của em là nghành trang sức còn điêu khắc em thấy ngứa chân tay thì nhúng tay vào vui chơi một chút thôi.Thêm người cho chợ nhộn nhịp ấy mà mà vắng mợ thì chợ vẫn cứ đông thôi
Em nói thật lòng là không có năng khiếu nên làm cũng khó khăn lắm các bác ạ.
Em lên đây rất mong nhận được ý kiến đóng góp để em được hoàn thiện mình hơn, có gì không phải mong các bác bỏ quá cho em(có những lúc múa rìu qua mắt thợ mà) hi
@ anh Tuấn cho em cái cô gái này được không? em chưa có vợ nên thích cô này mang về ngắm cho vui mắt hi

ScepterSnow
13-07-2012, 01:33 AM
To Tranhana84... okies, anh đã gửi vào email, em mở ra ngắm xem nhé :D.

trahana84
13-07-2012, 01:55 AM
Cảm ơn anh em nhận được rồi nhìn mê ly lắm hi. Bức này mà post bên meslab là bị ban nick ngay lập tức đấy anh ạ hi

phuong786
13-07-2012, 07:41 AM
Có hình mấy cô gái
hình gốc 13mb/tấm, ai thích mình gởi cho. Nếu Admin cho phép sẽ up lên diễn đàn luôn

phamtuongdk
13-07-2012, 09:26 AM
Chắc bạn cứ up đi chứ trả lời mail của từng người vấtvả hơn nữa.

ScepterSnow
13-07-2012, 09:35 AM
to>> Phuong786:
Bộ ảnh gái gú này trông mát hết cả mắt, bộ bmp này cũng nhiều người có rồi. Đây là hình nghệ thuật nên bác up lên không sao đâu ạ.

to>> hoctap256:
Hướng dẫn làm 3D trên hình vẽ thì tốn giấy lắm, a chỉ hướng dẫn cái cơ bản nhất để làm thôi. Làm cái Clip nhưng mà con laptop cùi quá, vừa mở JDP, vừa mở PM ghi hình máy không đủ memory :(.. P/S: a gửi mail r nhé.

club11h11
13-07-2012, 04:59 PM
to>> Phuong786:
Bộ ảnh gái gú này trông mát hết cả mắt, bộ bmp này cũng nhiều người có rồi. Đây là hình nghệ thuật nên bác up lên không sao đâu ạ.

to>> hoctap256:
Hướng dẫn làm 3D trên hình vẽ thì tốn giấy lắm, a chỉ hướng dẫn cái cơ bản nhất để làm thôi. Làm cái Clip nhưng mà con laptop cùi quá, vừa mở JDP, vừa mở PM ghi hình máy không đủ memory :(.. P/S: a gửi mail r nhé.

Có gì Send vào mail em với nhe bác....Thanks

Vũ Thành
13-07-2012, 06:19 PM
bộ ảnh này mình op lên meslab chưa đầy 5 phút là bị cảnh cáo và xóa bài rồi nên cũng ngại up lên diễn đàn

Admin
13-07-2012, 06:25 PM
bộ ảnh này mình op lên meslab chưa đầy 5 phút là bị cảnh cáo và xóa bài rồi nên cũng ngại up lên diễn đàn

Nếu nó là khoa học nghệ thuật không phải khiêu dâm thì không có vấn đề gì.

trahana84
13-07-2012, 06:26 PM
Hi Bác Thành còn nhớ vụ em bị ban nick bên meslab ko vậy, cũng tại e úp cái mẫu khỏa thân thế là bị Mod bên đó khóa nick luôn, Bực mình thật.
Họ cứ thấy gái ko mặc gì là ban nick ngay bác ạ, ko biết là nghệ thuật hay không nghệ thuật

Vũ Thành
13-07-2012, 06:37 PM
Mình cũng up lên nhưng bị xóa bài ngay lập tức còn bị cảnh cáo nữa chứ, đối với dân vẽ thì đây là những tác phẩm nghệ thuật còn đối với người khác thì là ảnh bậy bạ nên anh ko dám up lên nữa

phuong786
13-07-2012, 07:19 PM
Có gì Send vào mail em với nhe bác....Thanks

Của Bác đây : [Only registered and activated users can see links]

phamtuongdk
13-07-2012, 07:42 PM
Thấy toàn cao thủ đắc đạo nên bồn chồn quá up đại hình một góc khung gương đang làm giở góp vui với 4rum.
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

writewin
13-07-2012, 08:46 PM
umh mấy cái hình này co phải là hình khiêu dâm j đâu.rất là bình thường mà. thể hiện đường cong của người phụ nữ một cách kín đáo cũng nghệ thuật
thượng đế tạo nên đường cong của người phụ nữ và dùng nó để tạo nên đường thẳng của người đàn ông ( vui vui tí thôi những quá đúng)

anh phương hồi cho em xin vài tấm hình và file về làm thư viện nhé.khi nào rãnh rồi lôi ra học tập

Đình Tài
15-07-2012, 12:40 AM
bức này vẫn còn mờ lém .ngồi vẽ lại mới có thể dùng dc.màu bị lem hết trơn luôn rùi.

ScepterSnow
15-07-2012, 03:37 PM
Thấy bức ảnh phôi này cũng đẹp, e up lên cho thay đổi không khí Page4 một chút :">

club11h11
15-07-2012, 08:58 PM
Thấy bức ảnh phôi này cũng đẹp, e up lên cho thay đổi không khí Page4 một chút :">

Cám ơn bác, bác share em tấm này được không?

phuong786
15-07-2012, 11:46 PM
Của Bác đây : [Only registered and activated users can see links]
Mấy tấm ảnh này theo ScepterSnow đã nhiều người có rồi, rất vinh dự là người đầu tiên share. Mặc dù là đồ miễn phí nhưng thấy anh em bàng quan có vẻ không quan tâm lắm kể cả người đề nghị gửi, bùn ghê lắm lắm.......

phuong786
16-07-2012, 12:08 AM
Cho ai yêu thích ROCK

ScepterSnow
16-07-2012, 01:25 AM
to>>phuong786:

Bức ảnh (Cho ai yêu thích ROCK) này nếu treo trong nhà của bác thì bác có nghĩ mọi người nghĩ thế nào về bác không? Bác nên lập 1 cái topic cho riêng mình và nên đặt tên là : Topic luôn sẵn sàng share các loại mẫu 3D 24/24h !
Cái việc của em đang làm là với những thứ thế này cơ ạ!!!:

Chứ không phải mấy cái mẫu 2.5 cỏn con kia đâu ạ. Nhiều bác trên 4R cần share mẫu gì em luôn share vào email sau đó, nếu bận thì lúc khác sẽ gửi sau. Xin lỗi bác em không đi mua việc, mà chỉ là giao lưu thôi ạ.

hoctap256
16-07-2012, 01:25 AM
Cho ai yêu thích phim viễn tưởng :))

ScepterSnow
16-07-2012, 01:34 AM

Chú đợi ID: gamoi bên meslab "chém lại gió" không được à :D, mẫu vẽ hay đó, đúng là SWEEP trong SurMil mạnh ghê.:">

minh_phuongfbi
16-07-2012, 12:25 PM

writewin
16-07-2012, 03:00 PM
nhin bac hoctap ve thay ghien ghe.tiec la ko hoc.chac phai hoc cho di ghien.ko biet bac dung chuog trinh j va phien ban j.
sd en

sr em on bag dd nen ko go tv dc

hoctap256
16-07-2012, 04:43 PM
Hình ảnh trên nó là quá trình xây dựng 1 bức phù điêu của 1 cao thủ bên trung quốc em chỉ sưu tầm thôi chứ em ko biết vẽ :D.
Phần mềm cao thủ đó dùng jdpaint 5.21 :).

nammtcn
16-07-2012, 05:43 PM

Cái này bạn vẽ bằng chương trình gì vậy? có thể hướng dẫn một ít cho anh em mới được không? cảm ơn nhiều

hoctap256
16-07-2012, 10:48 PM
Hi Bạn nammtcn :
Bức ảnh trên là do 1 sư phụ người gốc trung quốc thiết kế chứ mình không phải là người vẽ .
nó được thiết kế trên phần mềm JDpaint
thông tin nữa là mình không biết vẽ jdpaint :D
Xin lỗi vì mình đã làm bạn thất vọng :(

thuhanoi
17-07-2012, 11:00 AM
mẫu rấtđẹp, bác post mấy hình xem có cảm giác vẽ dễ lắm, hihi

ScepterSnow
18-07-2012, 12:46 AM
Ảnh nude nghệ thuật.

Trang Web bán mẫu JDP china :"> : [Only registered and activated users can see links]

ScepterSnow
18-07-2012, 02:32 AM
Hướng dẫn cắt hình 3D theo biên dạng vecter bằng hình ảnh:

Xin giới thiệu cùng các bác cách Crop hình 3D:

Bước 1: Tạo được vecter quanh đối tượng cần cắt, có nhiều cách tạo vecter quanh một đối tượng. Có thể sử dụng những vecter rời quanh đối tượng để tạo thành vecter kín, sử dụng công cụ Spline tạo vecter kín xung quanh biên dạng đối tượng 3D, hoặc dùng chính màu của đối tượng để tạo ra đối tượng vecter kín để cắt. Ở đây em dùng công cụ hình vuông để tạo vecter bao quanh khu vực cần cắt:

Bước 2: Trên Menu ngang chọn công cụ Model>> CropModel, sau đó Click chuột trỏ vào hình vecter cần cắt:

Bước 3: Click chuột trỏ vào giao diện thiết kế, chọn vào hình vừa Crop,hình này thường nằm trong hình lớn từ đối tượng ban đầu, tiếp theo Click chuột trỏ vào hình cái dao:

Đối tượng sau khi cắt:

Good Success...!

ScepterSnow
19-07-2012, 09:17 PM
Phù điêu Chim Hạc - Đầm Sen:

Continue...

Vũ Thành
19-07-2012, 11:21 PM
bác này có nhiều mẫu đẹp quá ta, bác có phù điêu đức mẹ không

ScepterSnow
19-07-2012, 11:31 PM
bác này có nhiều mẫu đẹp quá ta, bác có phù điêu đức mẹ không

Em có 1 bộ đầy đủ về ảnh đức mẹ Maria, Chúa Jesus, nhưng không phải file gốc, mấy hình em up lên các Page trước đó bác. Nói chung là chỉ cần Smooth lại vài Bush là khắc okies. Bác nào cần đặt hàng vẽ mẫu gì thì gửi hình em vẽ nhé, hiii :)

ScepterSnow
19-07-2012, 11:54 PM
Đôi Dragon này cũng đẹp:

hoctap256
20-07-2012, 03:53 PM
Thank bác ScepterSnow
hôm nay mới mở thư ra mới thấy có mẫu bác gửi
thank you very muck

phamtuongdk
20-07-2012, 06:18 PM
Đôi Dragon này cũng đẹp:

Bác có thể share cho em con rong bên dưới được không.

ScepterSnow
20-07-2012, 06:24 PM
to>> hoctap256: hi:) thanks bác.

to>>phamtuongdk: Bác để lại Email, lúc nào rảnh em send nhé.

to>>club11h11: Bác để lại Email, lúc nào rảnh em send nhé, Để email dưới chữ ký luôn đi :)

club11h11
20-07-2012, 06:25 PM
Em có 1 bộ đầy đủ về ảnh đức mẹ Maria, Chúa Jesus, nhưng không phải file gốc, mấy hình em up lên các Page trước đó bác. Nói chung là chỉ cần Smooth lại vài Bush là khắc okies. Bác nào cần đặt hàng vẽ mẫu gì thì gửi hình em vẽ nhé, hiii :)

Hi Bác có thể share em ít hình ảnh về thiên chúa và đức mẹ được không?
Cám ơn bác nhiều,,,!

phamtuongdk
20-07-2012, 07:13 PM
to>> hoctap256: hi:) thanks bác.

to>>phamtuongdk: Bác để lại Email, lúc nào rảnh em send nhé.

to>>club11h11: Bác để lại Email, lúc nào rảnh em send nhé, Để email dưới chữ ký luôn đi :)

ScepterSnow
22-07-2012, 02:23 AM

Đã share file cho bác r nhé

Có bác nào cần Diamond không nhỉ.:)

thanhhang
22-07-2012, 08:12 AM
các bác giỏi quá em chỉ vẽ mỗi mẫu hoa trần mà ko được .anh em nào có mẫu hoa trần sen cho em xin vớ.. em cám ơn nhiều

phamtuongdk
22-07-2012, 09:42 AM
Đã share file cho bác r nhé

Có bác nào cần Diamond không nhỉ.:)

Em đã nhận được.Mẫu này bác tự vẽ hay lấy trong bộ mẫu có sẵn vậy.

ScepterSnow
22-07-2012, 11:19 AM
Em đã nhận được.Mẫu này bác tự vẽ hay lấy trong bộ mẫu có sẵn vậy.

Con rồng này vẽ không khó bác à, file em gửi cho bác là china nó vẽ, em thường vẽ cái đầu rồng, còn cái thân thì ghép file cho nhanh, hiiii. Viên kim cương này em vẽ từ cuối 2011 :)

phamtuongdk
22-07-2012, 11:25 AM
Con rồng này vẽ không khó bác à, file em gửi cho bác là china nó vẽ, em thường vẽ cái đầu rồng, còn cái thân thì ghép file cho nhanh, hiiii. Viên kim cương này em vẽ từ cuối 2011 :)

Uhm em thấy z thấp nên nghĩ ngay bọn china thiết kế.Tại đang định làm 1 con rồng gần giống như con bác share cho em trong bộ cửa nhôm sắp làm.Sản phẩm của em z cỡ 100mm nên phải vẽ lại roài.

ScepterSnow
22-07-2012, 11:47 AM
too>>phantuongdk: Bác cần vẽ lại con rồng đó không, đặt hàng em vẽ 1 ngày lấy luôn, vecter có sãn rồi.

phamtuongdk
22-07-2012, 01:10 PM
too>>phantuongdk: Bác cần vẽ lại con rồng đó không, đặt hàng em vẽ 1 ngày lấy luôn, vecter có sãn rồi.

Cám ơn vì bác nhiệt tình.Hi hi em tự vẽ được mà bác.Em làm để đúc hợp kim nhôm nên có nhiều đặc thù bên nghành vì thế toàn phải tự vẽ thôi.

ScepterSnow
23-07-2012, 01:22 AM
Mẫu trúc:

hochocjdpaint
23-07-2012, 04:09 PM
Mẫu trúc:

ScepterSnow
23-07-2012, 11:23 PM

Ok, em gửi vào email bác rồi đó.

hochocjdpaint
23-07-2012, 11:37 PM
Cám ơn bác em đang phải tự mò học hihi.

ScepterSnow
24-07-2012, 12:39 AM
Mẫu Quan Âm 3 tư thế khác nhau:

Tượng nữ thần tự do:

phamtuongdk
24-07-2012, 08:55 AM
Mấy mẫu 5 trục này bác tự vẽ à

trahana84
25-07-2012, 04:17 PM
Mấy mẫu điêu khắc hoa trong bộ tứ quý
[Only registered and activated users can see links] 0.jpg

thjckchjen
25-07-2012, 04:30 PM
bác này có nhiều mẫu đẹp thế nhỉ.... bác cho em xjn ít để tham khảo đc không! em đang tập làm JD 5.19 mà phần 3d khó quá chưa biết học kiểu ji

trahana84
25-07-2012, 04:41 PM
bác này có nhiều mẫu đẹp thế nhỉ.... bác cho em xjn ít để tham khảo đc không! em đang tập làm JD 5.19 mà phần 3d khó quá chưa biết học kiểu ji
Bạn ở đâu vậy? gửi mail đi mình cho mấy mẫu mà tham khảo hi

nhapmon2012
25-07-2012, 11:20 PM
phan men ve cai nay la ji vay bac co the chia se voi anh em duoc ko?

bac ScepterSnow cai tuong nu than tu do bac ve bang phan men ji vay?

hoctap256
26-07-2012, 10:00 AM
Dìm hàng đại pháppppppppppppppppppppppppp !
Bạn tìm ở diễn dàn mình up phầm mềm jdpaint free 5.21 rồi đó

vincorleone
26-07-2012, 11:55 AM

Bác tranhana84 đâu vào nhận hàng kìa LOL =))

vincorleone
26-07-2012, 11:56 AM
Đang xử bộ bình hoa cơ mà bị vụn nhiều quá

trahana84
26-07-2012, 01:18 PM
Chán phù điêu rùi quay sang thiết kế robot hay sao vậy

hoccnc
27-07-2012, 10:18 AM

Tượng nữ thần tự do:

Bác ơi Bác vẽ trên phần mềm gì vậy nhìn sống động quá có chạy được máy CNC ko ạ .Em chưa biest mong bác chỉ giáo.Thank

Henrynguyen1234
27-07-2012, 12:22 PM

trahana84
28-07-2012, 10:00 AM
Bác ơi bác còn Share mẫu không ạ, chủ nhật bác có làm việc không ạ?

thjckchjen
28-07-2012, 06:02 PM
Bạn ở đâu vậy? gửi mail đi mình cho mấy mẫu mà tham khảo hi

club11h11
29-07-2012, 12:12 AM
to>>phuong786:

Bức ảnh (Cho ai yêu thích ROCK) này nếu treo trong nhà của bác thì bác có nghĩ mọi người nghĩ thế nào về bác không? Bác nên lập 1 cái topic cho riêng mình và nên đặt tên là : Topic luôn sẵn sàng share các loại mẫu 3D 24/24h !
Cái việc của em đang làm là với những thứ thế này cơ ạ!!!:

Chứ không phải mấy cái mẫu 2.5 cỏn con kia đâu ạ. Nhiều bác trên 4R cần share mẫu gì em luôn share vào email sau đó, nếu bận thì lúc khác sẽ gửi sau. Xin lỗi bác em không đi mua việc, mà chỉ là giao lưu thôi ạ.

Hi anh, anh có thể share vào mail cho em mấy bức thiên chúa được ko ah? Anh báo giá cho em cái máy chạy phù điêu khổ 1200x2400 một đầu dao.
Thanks all

ScepterSnow
29-07-2012, 10:52 PM
Share với các bác mấy bức hình GreyScan về đạo Thiên Chúa:

Link Download Mediafire: [Only registered and activated users can see links]
Pass Download: atuancnc

Bác nào cần file gốc em đã vẽ lại hoặc cần vẽ tranh 3D theo yêu cầu thì để lại lời nhắn trong Boxmail cho em nhé.

P/S:
to>>phamtuongdk; nhapmon2012; hoccnc: Đây là mẫu 3D mình sưu tầm, vẽ trên phần mềm 3D Max, các mẫu 3D nếu Import được vào trong phần mềm hỗ trợ tạo Gcode đều có thể sử dụng để tạo file Gcode cho máy điêu khắc CNC. Nếu là file 3D dùng cho máy 3 trục thì cần chỉnh sửa lại một chút về bề mặt nào cần dùng để khắc, còn file 2.5D thì chỉ cần Smooth lại thôi.
too> club11h11: Có link download ở trên nhé.

bananaxer
30-07-2012, 01:26 AM

cái này là 4 trục hay 5 trục vậy bác , bác share cho em ngâm cứu với đc ko ạ

ScepterSnow
30-07-2012, 05:00 PM
Em giới thiệu cùng các bác bộ File 3D JDPaint dùng cho PM JDPaint 5.20 và JDPaint 5.21, dung lượng đến 1.1TB, dung lượng file trung bình 150mb/file, ước tính khoảng 4000 mẫu còn nguyên màu vẽ, cắt ghép file có độ mịn cao. Bộ mẫu 3D JDP này khác biệt hoàn toàn với bộ mẫu bán theo đĩa DVD về dung lượng cũng như độ nét của file. Rất vui khi được giao lưu cùng các bác có sở thích mẫu 3D JDPaint.

1. Bộ mẫu về con người - cảnh vật:

2. Bộ mẫu liên quan đến Thần tiên:

3. Bộ mẫu về nhiều loài hoa đẹp:

4. Bộ mẫu tổng hợp Long - Phụng:

5. Bộ mẫu Bát Tiên:

6. Bộ mẫu Sơn - Thủy:

Uploading...

Bộ mẫu về Thiên Chúa Giáo: File 3DMax chuyển sang JDpaint:

[Only registered and activated users can see links] upper.jpg

sikawe
30-07-2012, 07:14 PM
anh co the gio cho em bo file 3d jdpaint duoc khong anh

lacute
31-07-2012, 10:20 PM
các bác post một vài bức cho anh em coppy ve tập tành với.em mơi học dược vài tháng nhưng cũng vẽ kha khá.thanks các bác trước nhé

phamtuongdk
31-07-2012, 11:24 PM
Share với các bác mấy bức hình GreyScan về đạo Thiên Chúa:

Link Download Mediafire: [Only registered and activated users can see links]

Bác nào cần file gốc em đã vẽ lại hoặc cần vẽ tranh 3D theo yêu cầu thì để lại lời nhắn trong Boxmail cho em nhé.

P/S:
to>>phamtuongdk; nhapmon2012; hoccnc: Đây là mẫu 3D mình sưu tầm, vẽ trên phần mềm 3D Max, các mẫu 3D nếu Import được vào trong phần mềm hỗ trợ tạo Gcode đều có thể sử dụng để tạo file Gcode cho máy điêu khắc CNC. Nếu là file 3D dùng cho máy 3 trục thì cần chỉnh sửa lại một chút về bề mặt nào cần dùng để khắc, còn file 2.5D thì chỉ cần Smooth lại thôi.
too> club11h11: Có link download ở trên nhé.

ScepterSnow
03-08-2012, 12:49 AM

Share cho bạn và và mọi người nhé:
Đây là link Download file JDPaint5.21 (nuthantudo): [Only registered and activated users can see links]
(File mở trong môi trường Surmill JDPaint)

videokg
05-08-2012, 12:05 PM
" Share cho bạn và và mọi người nhé:
Đây là link Download file JDPaint5.21 (nuthantudo): [Only registered and activated users can see links]
(File mở trong môi trường Surmill JDPaint)"
Pass down không đúng ? không down được Bạn ơi

Hải Bin
07-08-2012, 10:12 PM
Phù điêu Chim Hạc - Đầm Sen:

Continue...

chào pác scep..,
thank bác.

ScepterSnow
07-08-2012, 11:14 PM
to>>videokg: link vẫn down được đó bác, bác bỏ dùng vietkey, chắc bị lỗi font.
to>> haibin: em mail cho bác rồi đó.

hoccnc
07-08-2012, 11:54 PM
" Share cho bạn và và mọi người nhé:
(File mở trong môi trường Surmill JDPaint)"
Pass down không đúng ? không down được Bạn ơi

bác ơi em còn gà quá môi trường Surmill là mở như thế nào ạ em mở cứ thấy đen xì xì

ScepterSnow
08-08-2012, 12:48 AM
bác ơi em còn gà quá môi trường Surmill là mở như thế nào ạ em mở cứ thấy đen xì xì

Bác để ý cái hình chụp màu xanh đó, đây là môi trường SurMill, phần này chủ yếu dùng để thiết file 3D, tạo file 3D, khuôn mẫu,..

hoctap256
08-08-2012, 10:55 AM
Vẽ thử
thực tế

JDpaint 3d surface áp dụng vào thực tế khi làm việc
Sản phẩm được thiết kế và gia công hoàn toàn trên JDpaint :D

videokg
08-08-2012, 04:00 PM
to>>videokg: link vẫn down được đó bác, bác bỏ dùng vietkey, chắc bị lỗi font.
to>> haibin: em mail cho bác rồi đó.

cảm ơn đã down được/ mình không dùng vietkey chỉ copy va pas thoi

Vũ Thành
08-08-2012, 07:18 PM
rumene nước hả bác ???

ScepterSnow
09-08-2012, 12:51 AM
9: Giới thiệu bộ mẫu tranh tứ quý 3D phần mềm JDPaint/ ArtCamPro các loại cực đẹp nè các bác:

1: Bộ tứ quý chim :)

2: Bộ tứ quý Lan (Hồng, Sen), Trúc, Mai, Cúc:

3: Bộ tứ quý khac:

vincorleone
09-08-2012, 01:06 AM
9: Giới thiệu bộ mẫu tranh tứ quý 3D phần mềm JDPaint/ ArtCamPro các loại cực đẹp nè các bác:

ScepterSnow
09-08-2012, 01:18 AM
to>>vincorleone:
Bác để lại địa chỉ email em mới send được, đây là vài bộ tứ quý em mới nhặt ra ghép lại, còn khá nhiều mẫu đẹp nhưng mỏi tay quá em ko mở hết được, hiii.

vincorleone
09-08-2012, 01:37 AM
to>>vincorleone:
Bác để lại địa chỉ email em mới send được, đây là vài bộ tứ quý em mới nhặt ra ghép lại, còn khá nhiều mẫu đẹp nhưng mỏi tay quá em ko mở hết được, hiii.

ScepterSnow
09-08-2012, 01:58 PM
Điều này là "có thể "trong phần mềm ArtCamPro không các bác nhỉ? (hình minh họa ở dưới). Nghiên cứu em thấy PM JDPaint tích hợp khá nhiều chức năng vẽ hay của các phần mềm đồ họa khác hiện nay chúng ta đang dùng. Hình như JingDiao đang cập nhập thêm chức năng vẽ 3D giống phần mềm Z-Brush nữa thì phải, thấy JDPaint có nhiều chức năng hay và dễ dùng nên chia sẻ cùng các bác chứ em không PR cho JingDiao đâu nhé.

Một số hình ảnh trong môi trường 3D SurMill:

Thanks For See!

tranthuy
09-08-2012, 02:45 PM
@Steptersnow
thanks!!!!!!!!!

trahana84
09-08-2012, 03:15 PM
Chắc bác nói đến cái này. Jdpaint Surfmill addon

ScepterSnow
09-08-2012, 03:26 PM
Chắc bác nói đến cái này. Jdpaint Surfmill addon

Bản này Ver 5.5.1032,tích hợp add on, nhưng mà giá cao quá, ngồi xem người ta vẽ cũng thích mắt thật.

trahana84
09-08-2012, 03:40 PM
Vẽ ra đẹp nhưng ko có tác dụng gì cả. không xuất đc ra STL hoặc max, vậy ko dùng được. Chỉ xuất được ENG nhưng không convert được sang Gcode máy CNC thông thường bó tay. Chỉ máy CNC sử dụng hệ điều khiển End3D V8 thì mới sử dụng được cái code của nó.
Bỏ cả 1000$ ra mua về vẽ biểu diễn thôi thì mình ăn chơi quá

ScepterSnow
09-08-2012, 04:11 PM
to>>Lợi: Thế đuôi *.igs để chơi được không e, hii :)

trahana84
09-08-2012, 04:18 PM
Anh xuất được phù điêu igs không? Nếu xuất được mà ko bị biến dạng thì anh làm cho mọi người mở rộng tầm mắt. Làm trên bản JD 5.5 ấy ạ. Cái này em đang giữ trong tay 1 bản và đã thử rồi không xuất được igs

ScepterSnow
09-08-2012, 04:34 PM
Chả có nhẽ JingDao nó bán Phần mềm tích hợp Add-On chỉ để dùng chơi rồi ngắm sao, hihi. Phần mềm & Cad NCstudio v8 cho phép chạy *.Eng file thì mình cần gì phải export file đi đâu nữa. Có chăng *.igs file export ra được nhưng cũng giống như (OJB & STL) file, nhòe và mất thời gian chỉnh sửa lại, giống như Import file nuthantudo đó. Đúng là Chi-na hiểm và thâm thât. :)
P/S: to >>tranha...Bản 5.5.0.1047 làm sao ra export được nhỉ, thấy nó khóa dialog cả rồi, giống như phần mềm jdpaint v5 đó, a kiểm tra trong dialog của nó vẫn có 4 trục, nhưng nó chỉ cho mình dùng 3 trục thôi.

trahana84
09-08-2012, 04:53 PM
NCstudio không chạy được đâu anh. Jingdiao sản xuất JDpaint chỉ để phục vụ người mua máy CNC của nó thôi. Các bản dân ta hay dùng chỉ là chiêu PR của nó thôi. Anh không mua máy chính hãng Jingdiao thì anh không có được cái card End3D và vả Jdpaint full đâu

ScepterSnow
09-08-2012, 05:00 PM
NCstudio không chạy được đâu anh. Jingdiao sản xuất JDpaint chỉ để phục vụ người mua máy CNC của nó thôi. Các bản dân ta hay dùng chỉ là chiêu PR của nó thôi. Anh không mua máy chính hãng Jingdiao thì anh không có được cái card End3D và vả Jdpaint full đâu

Chính xác là như thế, giờ mà hack được địa chỉ IP trong dialog của PM Ncstudio thì tôt nhỉ, hihi. a thấy có cả chức năng đóng mở nước + bơm gió, trục A trong bản nc v5 nữa, hiểm quá.

thjckchjen
09-08-2012, 05:41 PM
không bác nào dùng bản nc nay nhỉ... em cũng không biết cái này la bản NC bao nhiêu nữa

ScepterSnow
09-08-2012, 05:46 PM
tto>>thickchien:

không bác nào dùng bản nc nay nhỉ... em cũng không biết cái này la bản NC bao nhiêu nữa

Đây là bản Edit Code trong ncstudio bác à. Cái này có thể dùng Note trong CPT để sửa code cũng được.

thjckchjen
09-08-2012, 05:55 PM
Đây là bản Edit Code trong ncstudio bác à. Cái này có thể dùng Note trong CPT để sửa code cũng được.[/QUOTE]

Vâng đúng rồi đó bác, nhưng cái bản này em muốn dùng là phải chuyển qua font chinese ( RPC) mới dùng đc bác ah..

ScepterSnow
09-08-2012, 06:04 PM
Vâng đúng rồi đó bác, nhưng cái bản này em muốn dùng là phải chuyển qua font chinese ( RPC) mới dùng đc bác ah..

Khi cài Window xong, các bác load thêm phần ngôn ngữ China-PRC cho CPT, cái này khi cài
đặt hoặc sử dụng phần mềm China sản xuất sẽ hạn chế bị Error. Bản Edit-Gcode này đã tích hợp trong PM NCstudio V5.4 và V5.6 rồi, khi load file bác chọn Open and Edit Gcode để chỉnh sửa Gcode cho file, sau đó chọn save and load..

thjckchjen
09-08-2012, 06:08 PM
vâng cảm ơn bác ScepterSnow nhé hjhj

thocay
14-08-2012, 08:42 PM
Bác luyện chém kinh thật đấy.
Bác dùng artcam thì cứ nói là artcam, sao lại nói là dùng photoshop?

Vũ Thành
14-08-2012, 11:27 PM
bản chất của tàu khựa nó nham nhiểm từ trong bụng mẹ rồi, dân trong nam này có 1 câu bất hủ là : dân Việt Nam có máu yêu nước từ trong bụng mẹ còn tàu khựa nó nhan hiểm từ trong bụng mẹ và ngấm vào máu nó dòng máu nham hiểm đó rối bác ah

club11h11
15-08-2012, 12:43 AM
em có 1 cái card điều khiển máy JD chính hãng cần bán cho bác nào thích thử với ENG3D nhé.

ScepterSnow
17-08-2012, 12:56 AM
Mấy hôm rồi ở ẩn tổng hợp tài liệu để viết bộ E-Book hướng dẫn sử dụng phần mềm JDPaint bằng tiếng việt, đơn giản và dễ hiểu. Phần cơ bản để làm file 2.5D em đã biên tập xong, còn phần nâng cao 3D nữa dự kiến hết tháng 10 mới hoàn thành, giới thiệu cùng các bác đam mề PM JDPaint:

uploading...

vincorleone
17-08-2012, 09:31 AM
Mấy hôm rồi ở ẩn tổng hợp tài liệu để viết bộ E-Book hướng dẫn sử dụng phần mềm JDPaint bằng tiếng việt, đơn giản và dễ hiểu. Phần cơ bản để làm file 2.5D em đã biên tập xong, còn phần nâng cao 3D nữa dự kiến hết tháng 10 mới hoàn thành, giới thiệu cùng các bác đam mề PM JDPaint:

uploading...

chờ link mediafire của anh

imechavn
17-08-2012, 12:18 PM
Thấy anh em có nhiều mẫu đẹp quá, tôi không biết thiết kế chỉ tìm được website để mọi người tham khảo thêm!

hoctap256
17-08-2012, 12:35 PM
Những mẫu ở trang web trên đa phần là mẫu trung quốc nên để ứng dụng vào sản xuất tại việt nam là không phù hợp.
Mẫu Việt đang thịnh hành khá ít khoảng 200gb thôi bác à.

imechavn
18-08-2012, 10:51 AM
Tôi thấy mỗi mẫu khắc họ thiết kế, đưa ra đây đều có giá kèm theo và được đưa vào thương mại do vậy kích thích được các đội ngũ thiết kế của họ. Thiết nghĩ anh em thiết kế của VN hãy nghĩ về giá trị thực của mỗi bản vẽ, mỗi byte thiết kế mà chúng ta đưa ra.

videokg
19-08-2012, 02:19 PM
góp chút hình ảnh sưu tầm trên mạng

ScepterSnow
20-08-2012, 03:05 AM
10.Giới thiệu các bác Bộ mẫu tứ quý mới vẽ:

videokg
20-08-2012, 12:53 PM
nhìn hình thấy Người vẽ có nhiều cố gắng,công sức .Song bức thứ 3 và bức cuối giống nhau về thân cây (lật trái ,phải)
bức thứ 4 không biết là cây gì mà lại có gai?. nếu là Đào thì chưa thấy dáng vẽ của Đào!
Trúc>>QUÂN TỬ bị cách điệu thành ( không dám nói) vì ngọn Trúc không thể bị cong
Mai sao nhiều mũi nhọn.

Trong tranh tứ quí mà có gai là không được
góp ý chân thành trên tinh thần người chung một NHÀ

"Xuân thiên mai nhụy phô thanh bạch
Hạ nhật hồng hoa đấu hảo kỳ
Cúc ngạo thu tình hương vạn hộc
Tùng lăng đông tuyết ngọc thiên chi."
thơ sưu tầm

videokg
22-08-2012, 01:45 AM
tìm được hình vẽ post lên cho các Bạn so sánh

Ông này ở bên tây vẽ

Ông này Trung Quốc chạy cnc

Ông này Việt Nam ta làm phù điêu composit nhủ Vàng

Mời các Bạn Nhận xét giùm với tinh thần thẳng thắng trung thực.Xin tôn trọng mọi ý kiến cá nhân

videokg
22-08-2012, 01:51 AM
Mình sưu tầm được hình Vua Quang Trung

Bạn nào có hình đẹp hơn cho xin về tập vẽ CẢM ƠN (BỰ=LỚN) trước

ScepterSnow
22-08-2012, 08:27 PM
Help JDPaint tiếng anh cho bác nào muốn làm quen với PM JPaint:

Link DownLoad Media-Fire: [Only registered and activated users can see links]

ScepterSnow
25-08-2012, 02:31 AM
Mẫu Chùa Một Cột Hà Nội

ScepterSnow
27-08-2012, 12:59 AM
Mẫu 3D Văn Miếu Quốc Tử Giám:

videokg
27-08-2012, 01:13 AM
hình Mẫu của Bạn lúc này trau chuốt nhìn thấy nuột hơn. Mình ở miền Nam qua sách báo v.v... mình biết đây là KHUÊ VĂN CÁC thuộc VĂN MIẾU QUỐC TỬ GIÁM

À mà chân đế 4 cây cột của khuê văn các hơi bị cao so với tường thành, Bạn xem lại có đúng hay không?

tuphucthien
27-08-2012, 01:26 AM
đúng đó bạn , nó được nằm trên thềm tam cấp nên so với chân tường thi cao hơn. Với cá nhân tôi thấy cả 2 bức phù điêu hay tranh 3d này không được đẹp .

videokg
27-08-2012, 01:39 AM
đúng đó bạn , nó được nằm trên thềm tam cấp nên so với chân tường thi cao hơn. Với cá nhân tôi thấy cả 2 bức phù điêu hay tranh 3d này không được đẹp .

Cảm ơn Bạn.Mỗi thể loại có hiệu ứng Mỹ thuật khác nhau, Mình muốn biết ý kiến của Bạn về tranh vẽ được chuyển tải thành phù điêu (phía trên) có gì hay có gì được và có gì mất vv ...

tuphucthien
27-08-2012, 01:56 AM
với 2 bức tranh này với tôi chỉ diễn tả hình khối cao thấp thể hiện sụ xa gần nhưng không có sự tinh tế về đường nét. Nó chỉ thể hiện là một bài học JD để tạo ra hình khối 3d mà thôi. có vài ý của rieng tôi như vậy

ScepterSnow
28-08-2012, 12:29 AM
Rồng - Phụng hóa lá cây VN

ScepterSnow
28-08-2012, 12:51 AM
Vách ngăn cửa sổ:

Dơi:

ScepterSnow
28-08-2012, 02:08 PM
Cá sấu:

vincorleone
29-08-2012, 05:55 PM
Cá sấu:

anh ScepterSnow ơi. gửi cho em cái bộ tứ quý bữa trước em xin với.

ScepterSnow
02-09-2012, 05:56 PM
bác ScepterSnow lúc nào rảnh có thể share cho e bộ này được không ạh.

Đã gửi Link DownLoad bộ Tứ Quý trên đến mail của bác rồi nhé.

ScepterSnow
02-09-2012, 06:04 PM
Bộ Tứ Quý đẹp:

Khuê Văn Các:

hochocjdpaint
03-09-2012, 01:14 AM
Bác cho em hỏi kích thước bộ tứ quý đó là bao nhiêu và step bao nhiêu vậy.

cauchunho93
03-09-2012, 08:58 AM
bác nào có video hướng dẫn vẽ jdpaint từ a-->z cho e xin với.nhìn các bác mà e thèm quá :(

ScepterSnow
03-09-2012, 12:27 PM
Bác cho em hỏi kích thước bộ tứ quý đó là bao nhiêu và step bao nhiêu vậy.

Step(Bước), là độ phân giải của Mesh(Lưới vẽ). Thường thì em để 0.1m với mẫu nhỏ X*Y =200*200mm, step trên 0.1-0.2 đối với vẽ mẫu lớn hơn. Nếu step quá nhỏ hoặc File size quá lớn thì việc lên khối 3D sẽ trì trệ hơn do phần mềm chiếm gần hết dung lượng Memory. Nếu file size quá nhỏ thì nâng tỷ lệ %Size cho file, nếu file size quá lớn to ta có thể chia file ra làm nhiều phần nhỏ để lên khối, sau khi hoàn thành thì ghép chúng lại với nhau. Công đoạn cuối cùng là xử lý độ mịn của hình khối, bề mặt theo từng vùng màu thì sản phẩm khắc mới có độ nhẵn bóng và mịn, không bị kết phoi.

hochocjdpaint
03-09-2012, 01:25 PM
Step(Bước), là độ phân giải của Mesh(Lưới vẽ). Thường thì em để 0.1m với mẫu nhỏ X*Y =200*200mm, step trên 0.1-0.2 đối với vẽ mẫu lớn hơn. Nếu step quá nhỏ hoặc File size quá lớn thì việc lên khối 3D sẽ trì trệ hơn do phần mềm chiếm gần hết dung lượng Memory. Nếu file size quá nhỏ thì nâng tỷ lệ %Size cho file, nếu file size quá lớn to ta có thể chia file ra làm nhiều phần nhỏ để lên khối, sau khi hoàn thành thì ghép chúng lại với nhau. Công đoạn cuối cùng là xử lý độ mịn của hình khối, bề mặt theo từng vùng màu thì sản phẩm khắc mới có độ nhẵn bóng và mịn, không bị kết phoi.

ScepterSnow
03-09-2012, 07:06 PM
Bác xem phần chữ ký bên dưới nhé.

ScepterSnow
03-09-2012, 07:09 PM
Hướng dẫn vẽ cái cột chữ nhật trên phần mềm JDPaint:

Link chất lượng cao tại địa chỉ:

ScepterSnow
13-09-2012, 02:36 AM
Thuận buồm xuôi gió:

phuong2202
17-09-2012, 11:53 PM
Chào các bác, em mới mon men học JDpaint bác nào có giáo trình có thể share cho em học với được không. Thanks các bác nhiều.

kientrucmythuat
18-09-2012, 05:01 PM
chào anh. tôi muốn mua bộ hình vẽ jdpaint của anh.
anh có thể cho tôi biết cái đấy giá cả thế nào nhé.
mong sớm nhận được hồi âm của anh

ScepterSnow
19-09-2012, 12:51 PM
chào anh. tôi muốn mua bộ hình vẽ jdpaint của anh.
anh có thể cho tôi biết cái đấy giá cả thế nào nhé.
mong sớm nhận được hồi âm của anh

Mấy hôm bận nên em chưa kịp mail lại cho bác. Đã gửi thông tin vào mail bác rồi nhé.

nammtcn
19-09-2012, 05:01 PM
Cầu Hiền Lương, chưa biết vẽ trên phần mềm JD nên vẽ trên photoshop chuyển qua artcam nâng khối, hehe. các bạn cho ý kến!

phuong786
19-09-2012, 06:00 PM
Cầu Hiền Lương, chưa biết vẽ trên phần mềm JD nên vẽ trên photoshop chuyển qua artcam nâng khối, hehe. các bạn cho ý kến!
Vẽ trên Photopshop thật là khâm phục, chắc là phải xin thọ giáo bác về khoản PS. Có cái quốc huy đẹp vậy còn xin xỏ gì nửa. File bác làm rất đẹp, có thủ thuật gì chia sẻ cho ae với nhe.

nammtcn
19-09-2012, 06:16 PM
hehe, có gì đâu, làm như mình là thủ công. mình theo nguyên lý cái nào cao thì sáng, thấp thì tối, hehe, đang học artcam à JD mà chưa làm được gì
file ảnh đây:

phuong786
19-09-2012, 06:32 PM
hehe, có gì đâu, làm như mình là thủ công. mình theo nguyên lý cái nào cao thì sáng, thấp thì tối, hehe, đang học artcam à JD mà chưa làm được gì
file ảnh đây:

nammtcn
19-09-2012, 06:41 PM
Phía trước mình vẽ còn cái tượng đài phía sau kết hợp giửa ảnh và vẽ, còn cái cầu thì dùng ảnh chuyển qua gray
chuyển qua gray thì làm như sau: Image vào mode vào grayscale xong.

ScepterSnow
21-09-2012, 10:43 AM
Chi tiết cơ khí, surmill tool:

cauchunho93
23-09-2012, 06:11 PM
cho e xin mẫu vách ghế móc.tìm mãi mà không thấy :(.nó như thế này

ScepterSnow
29-09-2012, 12:51 AM
Tiệc vui 12 con giáp:

ScepterSnow
03-10-2012, 01:29 AM
Hướng Dẫn Vẽ tạo dạng khối Kim Cương, môi trường SurlMill Tool, phần mềm JDPaint 5.21

nammtcn
04-10-2012, 03:41 PM
file ảnh đây:

Đây là hình ảnh CNC chạy ra sản phẩm:
Chạy mũi khắc 30độ bước dịch 50% chạy hết 1h30'. các cho ý kiến!

Admin
04-10-2012, 04:26 PM
Đã mất công phay cái đĩa mà không phay nốt cái kệ có phải nghệ thuật và giá trị hơn không?

ScepterSnow
07-10-2012, 05:01 AM
Mẫu do khách học JDPaint mới học vẽ 1 tuần thể hiện:

Luyến
07-10-2012, 08:27 AM
bác tuấn dây học trò giỏi quá, học trò của bác tuân khóe tay quá.

ScepterSnow
25-10-2012, 07:53 PM
Tranh chì về một số phong cảnh Việt Nam, vẽ trên JDPaint rất đẹp, bác nào thích thì đặt hàng nhé:

ScepterSnow
26-10-2012, 12:45 PM
Các mẫu vẽ Chương Ghế:

Phụng:

Long:

Hoa Lá tay:

Lựu:

Tựa ghế Voi:

Dơi:

Chim, hoa lá:

lekimhung
26-10-2012, 01:01 PM

dang_hien89
26-10-2012, 02:12 PM
Mấy mẫu điêu khắc hoa trong bộ tứ quý

ScepterSnow
26-10-2012, 02:44 PM
to>>lekimhung : Em đã thông tin lại cho bác qua email rồi ạ.
to>>dang_hien89 : Bác liên hệ với Lợi nhé.

Hiện tại em đã hoàn thiện xong bộ giáo trình hướng dẫn vẽ mẫu khắc 3D, làm file Gcode cho máy CNC trên phần mềm JDPaint. Bác nào cần học JDPaint nếu ở gần quanh khu vực Hà Nội thì có thể gặp trực tiếp em để học, nếu ở xa có thể học qua Clip em gửi, TeamViewer.

- Đây là bộ phần mềm JDPaint5.21 Free tích hợp đầy đủ có thể học và thực hành tạo sản phẩm, em đã chỉnh sửa trong Dialog lại một số chức năng của phần mềm để dễ sử dụng hơn, share cùng các bác đam mê:

Link DownLoad Mediafile: [Only registered and activated users can see links]
Pass giải nén file winzar: atuancnc0986521374

-Tặng các bác tệp Ebook giới thiệu các phím tắt trong môi trường Virtual Sculpt, phần mềm JDPaint 5.21:

- Em đang có khoảng 30 mẫu JDPaint khách đặt hàng, (300 - 500k/ mẫu )bác nào nhận vẽ được cùng thì thông tin lại Email cho em bên dưới chữ ký nhé.

dang_hien89
26-10-2012, 05:24 PM
@ScepterSnow : nhà e ở hà nội nhưng hiện h e đang làm ở bắc ninh bác có thể đào tạo sử dụng jdpaint từ xa được ko ạ, lúc nào e lên hà nội e qua chỗ bác học trực tiếp nữa :D...e add yahoo bác rồi mà ko thấy bác đồng ý :(

lekimhung
27-10-2012, 12:26 AM
@ScepterSnow : em đã reply email cho bác, bác check rồi thông tin cho em nha.

docad
27-10-2012, 11:49 AM
to>>lekimhung : Em đã thông tin lại cho bác qua email rồi ạ.
to>>dang_hien89 : Bác liên hệ với Lợi nhé.

Hiện tại em đã hoàn thiện xong bộ giáo trình hướng dẫn vẽ mẫu khắc 3D, làm file Gcode cho máy CNC trên phần mềm JDPaint. Bác nào cần học JDPaint nếu ở gần quanh khu vực Hà Nội thì có thể gặp trực tiếp em để học, nếu ở xa có thể học qua Clip em gửi, TeamViewer.

- Đây là bộ phần mềm JDPaint5.21 Free tích hợp đầy đủ có thể học và thực hành tạo sản phẩm, em đã chỉnh sửa trong Dialog lại một số chức năng của phần mềm để dễ sử dụng hơn, share cùng các bác đam mê:

Pass giải nén file winzar: atuancnc0986521374

-Tặng các bác tệp Ebook giới thiệu các phím tắt trong môi trường Virtual Sculpt, phần mềm JDPaint 5.21:

- Em đang có khoảng 30 mẫu JDPaint khách đặt hàng, (300 - 500k/ mẫu )bác nào nhận vẽ được cùng thì thông tin lại Email cho em bên dưới chữ ký nhé.

Mình đang rỗi, bạn có cần vẽ mẫu ko mình sẽ nhận cho bạn.

dang_hien89
27-10-2012, 01:09 PM
Vách ngăn cửa sổ:

Dơi:

docad
27-10-2012, 02:18 PM
Gửi mail mình. mình share cho mẫu vách cạnh của bộ như ý

Vũ Bắc
27-10-2012, 04:27 PM
bác ơi.tặng em 1 bộ thế nhé.
chân thành cảm ơn bác.

Gửi mail mình. mình share cho mẫu vách cạnh của bộ như ý

ScepterSnow
03-11-2012, 12:00 PM
Nhẫn cỏ, vẽ trên ArtCamPro:

Cá chép, vẽ lại cho khách trên JDPaint:

ScepterSnow
03-11-2012, 12:31 PM
Chiện ghế, bộ như ý vẽ lại:

Môi trường Surmill:

Môi trường VirtulScultp:

ScepterSnow
03-11-2012, 12:42 PM
Hôm nay là sinh nhât nên cảm thấy rất vui, tặng các bác Clip vẽ khung tranh:
Link Download: [Only registered and activated users can see links]

P/s: Em chỉ có thể share cần câu và hướng dẫn cách câu cá, chứ không share cá. Nếu không thể tự câu cá có thể mua cá, điều này là hạnh phúc.

writewin
03-11-2012, 01:21 PM
chúc mùng sinh nhật

docad
03-11-2012, 01:42 PM
Chúc mừng sinh nhật bác

Vũ Thành
03-11-2012, 01:46 PM
hep by bot day tu dzu

docad
03-11-2012, 01:55 PM
Hôm nay là sinh nhât nên cảm thấy rất vui, tặng các bác Clip vẽ khung tranh:
Link Download: [Only registered and activated users can see links]

P/s: Em chỉ có thể share cần câu và hướng dẫn cách câu cá, chứ không share cá. Nếu không thể tự câu cá có thể mua cá, điều này là hạnh phúc. Bác cho em hỏi cái nhé, em đã xem video clip của bác rồi. Em đang thắc mắc tại sao bác làm đường viền, đường chỉ của khung theo cách này, cách này có ưu điểm gì so với cách mình Shift + D ko hả bác, chắc phải có ưu điểm gì thì bác mới làm thế, chứ ko em thấy cách này làm lâu hơn shift+D( mọi lần em toàn dùng shift + D, rồi đặt độ cao và góc thôi à)

ScepterSnow
03-11-2012, 02:13 PM
Cám ơn các bác nhiều nhé.
to>>docad: Làm theo cách này thì tốn công một nhưng sản phẩm ra có góc cạnh rất đẹp và đúng theo biên dạng cong mình đã chọn.
Mình thấy bên làng nghề người ta dạy học viên dùng Shift+D đề tạo các đường chiện cong, cách này cũng được nhưng phải chỉnh sửa lại một chút thì sản phẩm khắc mới đẹp được. Vì là clip hướng dẫn nên mình làm rất chậm qua trỏ chuột, còn nếu làm phím tắt thì khá nhanh.

Đình Tài
03-11-2012, 02:16 PM
Tranh chì về một số phong cảnh Việt Nam, vẽ trên JDPaint rất đẹp, bác nào thích thì đặt hàng nhé:

co thi giao luu dj con dat cai moc j

ScepterSnow
03-11-2012, 02:22 PM
>> danh1: Tất cả các hình trên em đã chuẩn bị vecter, chỉ việc lên khối :)

dang_hien89
03-11-2012, 02:27 PM
shift + d chỉ làm bo tròn được thôi mà bác :) còn làm theo bác ScepterSnow thì khi làm góc cạnh nó mới đẹp :)

ScepterSnow
03-11-2012, 02:52 PM
Make hình đẹp từ file, phần mềm JDPaint 5.21:

Do đang bận nên em chưa up được Clip cách làm hình này từ JDPaint, em sẽ quay lại sau.

garynguyen
04-11-2012, 02:28 AM
Chuc mung bac tron 1 ngay tuoi

docad
04-11-2012, 11:55 PM
Anh cho em hỏi 1 câu nhé. Em thấy trong video, sau khi tạo xong đường viền chỉ ( rất đẹp). Và anh có chọn biểu tượng con mắt rồi xoay hình, em thấy lúc xoay có chỗ mình nhìn thấy chói quá, Sau đó anh khắc phục bằng cách vào transform -> Move to ucs... Vậy mục đích anh làm để làm gì vậy ạ. Em cảm ơn

Cám ơn các bác nhiều nhé.
to>>docad: Làm theo cách này thì tốn công một nhưng sản phẩm ra có góc cạnh rất đẹp và đúng theo biên dạng cong mình đã chọn.
Mình thấy bên làng nghề người ta dạy học viên dùng Shift+D đề tạo các đường chiện cong, cách này cũng được nhưng phải chỉnh sửa lại một chút thì sản phẩm khắc mới đẹp được. Vì là clip hướng dẫn nên mình làm rất chậm qua trỏ chuột, còn nếu làm phím tắt thì khá nhanh.

Mr.Pan
05-11-2012, 12:00 AM
Anh ơi, kiếm cho em bộ tùng cúc trúc mai đẹp đẹp nhé, em tìm ở cái kho 1,1T rồi mà không thấy có bộ nào ưng cả. À, em là cùng làm với thằng hưng ở chỗ đan phượng.

ScepterSnow
05-11-2012, 12:14 AM
>> docad: Trên trang giao diện quản lý các đối tượng 2D và 3D, môi trường VirtualScultp, có đến 8 Light dẫn sáng cho đối tượng 3D, do phần mềm mình chưa cài lại Light dẫn sáng này nên mặc định chỉ có 1 light trung tâm, vì vậy mình phải di chuyển đối tượng về trung tâm ucs trang để có được ánh sáng rõ hơn.

>> Mr.Pan: Em tìm trong phần tổng hợp tranh tứ quý, lần sau gọi di động nhé :(

docad
05-11-2012, 02:26 PM
Vậy mục đích anh chỉ là nhìn cho rõ đúng ko ạ, anh làm như vậy có ảnh hưởng gì đến khi gia công không anh, đó là ý em muốn hỏi
>> docad: Trên trang giao diện quản lý các đối tượng 2D và 3D, môi trường VirtualScultp, có đến 8 Light dẫn sáng cho đối tượng 3D, do phần mềm mình chưa cài lại Light dẫn sáng này nên mặc định chỉ có 1 light trung tâm, vì vậy mình phải di chuyển đối tượng về trung tâm ucs trang để có được ánh sáng rõ hơn.

>> Mr.Pan: Em tìm trong phần tổng hợp tranh tứ quý, lần sau gọi di động nhé :(

ScepterSnow
05-11-2012, 02:49 PM
>>docad, tất nhiên là không ảnh hưởng gì đến việc tạo gcode. Có điều nên đưa các đối tượng về Unit Center Screen (UCS) để dễ quản lý.

ScepterSnow
05-11-2012, 04:15 PM
Bộ tựa ghế cong như ý, sáng nay hoàn thành cho khách:

Tùng:

Cúc:

Mai:

Trúc:

Còn bộ đôn của bộ như ý nữa, em đang vẽ tiếp....

docad
05-11-2012, 05:43 PM
Em chưa có điều kiện up các bộ khác, tạm thời em up 1 bộ này nên vậy

Vũ Thành
05-11-2012, 08:45 PM
qua, bác ScepterSnow chuyển sang vẽ nhẫn nữ trang nữa ah, dám cạnh tranh với Vũ Thành nha, anh làm nữ trang cũng hơn 10 năm rồi nha
Bác docad vẽ đẹp quá, cho Thành xin mẫu tứ quý này đi, sưu tầm mẫu thôi

writewin
05-11-2012, 08:59 PM
ngũ quý ko phải tứ quý anh ơi.he he
nếu dc thì cho em xin ké với (file trắng đen ấy - em chỉ mới biết tâp phá art cam thôi)

ScepterSnow
06-11-2012, 12:20 AM
>>VuThanh, em nghịch chút chém gió thôi chứ vẫn thích đồ gỗ hơn nữ trang, bác yên tâm đi, hiii. Tự dưng em có duyên với Mộc rồi.
>>WriteWin, đúng rồi bác, bộ như ý có 5 vách, gọi là ngũ quý, là hoa lá có thể là : Tùng, Cúc, Trúc, Mai, Sen (Hồng, Lựu...)

docad
06-11-2012, 12:43 AM

qua, bác ScepterSnow chuyển sang vẽ nhẫn nữ trang nữa ah, dám cạnh tranh với Vũ Thành nha, anh làm nữ trang cũng hơn 10 năm rồi nha
Bác docad vẽ đẹp quá, cho Thành xin mẫu tứ quý này đi, sưu tầm mẫu thôi

docad
06-11-2012, 12:46 AM
>>VuThanh, em nghịch chút chém gió thôi chứ vẫn thích đồ gỗ hơn nữ trang, bác yên tâm đi, hiii. Tự dưng em có duyên với Mộc rồi.
>>WriteWin, đúng rồi bác, bộ như ý có 5 vách, gọi là ngũ quý, là hoa lá có thể là : Tùng, Cúc, Trúc, Mai, Sen (Hồng, Lựu...)

Đúng rồi, tứ quý thì có 4 cảnh, nhưng vì 1 Bộ ghế thấp nhất là bộ 6, mà bộ 6 có 2 ghế và 1 Đoản( 2 ghế thì có 2 vách, 1 Đoản thì có 3 vách) nên nó mới sinh ra bộ tứ quý là phải có 5 cảnh.

Luyến
06-11-2012, 01:30 AM
thường thì nó chỉ có tứ quý, tứ quý là đại diện cho xuân, hạ, thu, đông.4 mùa thì có 4 loại hoa tượng trưng.
còn bây giờ thì theo thị hiếu khách hàng người ta thích gì thì mình làm cái đó lên có thể là ngũ quý, lục quý...

ScepterSnow
06-11-2012, 08:52 PM
Sen:

docad
11-11-2012, 11:27 AM
Em chưa có điều kiện up các bộ khác, tạm thời em up 1 bộ này nên vậy
Vâng, như đã hứa em đã up nên mediafire. Vì Có 1 số anh trên diễn đàn gửi mail em xin bộ này, vì vậy em up vào mediafire để cho mọi người vào đây download 1 thể nhé, em đỡ tốn công gửi mail cho các bác
link: [Only registered and activated users can see links]

ngthang164
15-11-2012, 04:18 AM
Sen:

hic,
upload xong chưa vậy bác . em cứ thấy vạch uploading chạy mãi mà vẫn chưa thấy hồi kết
mong ngóng từng ngày link down của bác. hi

Timsohot
15-11-2012, 10:37 PM
không có file chạy thì làm ntn ạ. file đuôi.jpg không thẻ cho vào artcam để chạy được ạ.
em gà ai chỉ giúp em với. thanks ạ

docad
16-11-2012, 12:32 AM
Em thấy bác chủ topic show hàng có bát tiên. Em mạo muội xin góp chung bộ bát tiên của em làm cho vui

Rmongmute
17-11-2012, 04:06 PM
thấy mấy bác show nhiều thích quá. Không biết file 3dsmax có chạy được trên máy cnc không ta? vì mình chỉ biết vẽ 3dmax thôi. hix hix

Luyến
17-11-2012, 07:29 PM
thấy mấy bác show nhiều thích quá. Không biết file 3dsmax có chạy được trên máy cnc không ta? vì mình chỉ biết vẽ 3dmax thôi. hix hix

bác mà vẽ ok 3dsmax thì bác làm file cho máy 4 trục ngon. ngày trước có đọc được 1 bộ tài liệu về vụ này nhưng lâu không dùng đến không biết em để tài liệu đâu rồi.

Rmongmute
18-11-2012, 08:46 AM
bác mà vẽ ok 3dsmax thì bác làm file cho máy 4 trục ngon. ngày trước có đọc được 1 bộ tài liệu về vụ này nhưng lâu không dùng đến không biết em để tài liệu đâu rồi.

thanks bác Luyến. mình vẽ 3dsmax thì ok rồi. Vì hổm rày cũng máu cái vụ cnc khắc đục gỗ lắm, mà đọc trên diễn đàn thấy anh em nói về cnc mà chỉ toàn dùng artcam và jdpaint nên băn khoăn. Thía thì bi giờ không cần phải học artcam hay jdpaint nữa. Đỡ mệt. hehe

trahana84
19-11-2012, 09:01 AM
thanks bác Luyến. mình vẽ 3dsmax thì ok rồi. Vì hổm rày cũng máu cái vụ cnc khắc đục gỗ lắm, mà đọc trên diễn đàn thấy anh em nói về cnc mà chỉ toàn dùng artcam và jdpaint nên băn khoăn. Thía thì bi giờ không cần phải học artcam hay jdpaint nữa. Đỡ mệt. hehe
Hi chỉ 3dsmax không thì không gia công được đâu bạn. vì phần mềm đó chỉ dựng khối thôi, muốn chuyển từ 3dsmax gia công trên cnc thì cần qua 1 phần mềm để làm CAM.Do đó bạn vẽ trên 3dsmax sau đó xuất dùng artcam hoặc JDP để làm toolparth thì CNC mới chạy được.

nammtcn
19-11-2012, 09:14 AM
3dmax mà dựng được phù điêu thì khó lắm đấy!

trahana84
19-11-2012, 09:18 AM
Em nghe phong phanh còn có cao thủ dựng được cả con rồng bằng Autocad nữa, vụ này có lẽ hỏi Hocjtap678 thì mới rõ được :)

ScepterSnow
21-11-2012, 01:19 PM
Mấy hôm rồi bận quá nên không Ol, Up tiếp bộ mẫu Tứ Quý:

Các File mẫu đã được ghép mã số và kèm theo hình ảnh nên rất thuận tiện cho việc tìm file.

ngthang164
23-11-2012, 02:48 AM
thank bác